หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 1
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-27 เดือน กันยายน พ.ศ. 2556

[ ทั้งหมด   24 ก.ย. 2556   25 ก.ย. 2556   26 ก.ย. 2556   27 ก.ย. 2556   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 26 ก.ย. 2556

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคารเรียน 2 ชั้น 1 ห้อง GTX 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
2 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคารเรียน 8 ชั้น ล่าง 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
3 100 การประะกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคารเรียน 8 ชั้น ล่าง 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
4 174 การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมใหญ่(โรงอาหาร) 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
5 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมใหญ่(โรงอาหาร) 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
6 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามบาสเกตบอล ทุ่งศรีเมือง 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
7 191 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี สนามบาสเกตบอล ทุ่งศรีเมือง 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 307 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปลาดุก อาคาร 2 และอาคร 3 ชั้น 1-2 ห้อง อาคาร 2(ห้อง 1-3)อาคาร 3(ห้อง 3-6) 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
2 308 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปลาดุก อาคาร 2 และอาคร 3 ชั้น 1 และ 2 ห้อง อาคาร2(ห้อง 1-3) อาคาร 3(ห้อง 2-6) 26 ก.ย. 2556 13.00-16.00
3 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปลาดุก อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องที่ 1 และ ห้องที่ 2 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
4 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปลาดุก อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องที่ 1 26 ก.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 23
13.00-16.00
5 357 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารพลศึกษา ห้อง พลศึกษา 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
6 360 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารพลศึกษา ห้อง พลศึกษา 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
7 364 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารพลศึกษา ห้อง พลศึกษา 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
8 368 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารพลศึกษา ห้อง พลศึกษา 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
9 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
10 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
11 604 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
12 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล สำนักงานบริหารโรงเรียน ชั้น 2 ห้อง นาฏศิลป์ 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
13 375 การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุมโรงเรียน 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
14 601 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุมโรงเรียน 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
15 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุมโรงเรียน 26 ก.ย. 2556 10.00-12.00
16 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุมโรงเรียน 26 ก.ย. 2556 10.00-12.00
17 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอุบล อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุมโรงเรียน 26 ก.ย. 2556 10.00-12.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารอเนกประสงค์โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
2 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารอเนกประสงค์โรงเรียนบ้านท่าบ่อ 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
3 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ห้องสมุด (อาคารสหกรณ์) 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
4 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ อาคารบัวแก้ว 26 ก.ย. 2556 09.00-16.00
5 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ห้องสมุดเดิม(ด้านหลังอาคารสำนักงาน) 26 ก.ย. 2556 09.00-11.00
6 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ใต้ถุนอาคาร ป.3 (อาคารสัตบรรณ) 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
7 033 การแข่งขันการทำขนมช่อม่วง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ใต้ถุนอาคาร ป.1 (อาคารสัตบงษ์) 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
8 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ใต้ถุนอาคาร ป.2 (อาคารสัตบุตย์) 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
9 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านท่าบ่อ ห้องสมุด (อาคารสหกรณ์) 26 ก.ย. 2556 09.00-12.00
10 235 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมสำนักงานบริหาร ชั้น 2 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
11 238 การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมสำนักงานบริหาร ชั้น 2 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
12 243 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมสำนักงานบริหาร ชั้น 2 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป
13 247 การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมสำนักงานบริหาร ชั้น 2 26 ก.ย. 2556 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า บริเวรสนามหญ้า 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป
2 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคารด้ามทอง ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมใหญ่ 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป
3 103 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคาร 78 ปี 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป
4 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคารพุทธรักษา ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป
5 513 การแข่งขัน Cross word ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคารด้ามทอง ชั้น 2 ห้อง ห้อง E-classroom 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป
6 510 การแข่งขัน A Math ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคารด้ามทอง ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป
7 512 การแข่งขันคำคม ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคารกล้วยไม้ ชั้น 2 ห้อง ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป
8 515 การแข่งขันคำคม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคารกล้วยไม้ ชั้น 2 ห้อง ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป
9 516 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านด้ามพร้า อาคารกล้วยไม้ ชั้น 2 ห้อง ชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 26 ก.ย. 2556 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : กิจกรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 727 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปลาดุก อาคารอเนกประสงค์ 26 ก.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 11
09.00-12.00
2 728 การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง (เดี่ยวพิณ) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปลาดุก อาคารอเนกประสงค์ 26 ก.ย. 2556
ลำดับที่ 12 - 20
13.00-15.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]