หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญ ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา
ระหว่าง วันที่ 8 - 11 เดือน ตุลาคม 2556

[ ทั้งหมด   
-
8 ต.ค. 2556   9 ต.ค. 2556   10 ต.ค. 2556   11 ต.ค. 2556   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 8 ต.ค. 2556

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.1-ป.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 3 ชั้น ชั้น 3 ห้อง ป. 6/1 8 ต.ค. 2556 08.30 - 12.00
2 031 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 3 ชั้น ชั้น ชั้นที่ 3 ห้อง ห้อง ป.6/2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
3 032 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 3 ชั้น ชั้น ชั้นที่ 3 ห้อง ป. 6/3 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
4 007 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 3 ชั้น ชั้น ชั้นที่ 3 ห้อง ป. 6/4 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
5 008 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 3 ชั้น ชั้น 3 ห้อง ป. 6/5 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
6 009 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ชั้น 2 ห้อง ป. 4/1 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
7 036 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ชั้น 2 ห้อง ป. 4/2 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
8 037 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ชั้น 2 ห้อง ป. 4/3 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ชั้น 2 ห้อง ป. 2/1 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ชั้น 2 ห้อง ป. 2/2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ชั้น 2 ห้อง ป. 2/3 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
4 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ห้อง Com 1 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
5 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ห้อง Com 2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
6 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ห้อง Com 3 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ชั้น 1 ห้อง ป. 6/1,6/2 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
2 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง วิทย์ ป. 6 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
3 174 การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง สนาม หน้าห้อง ป. 1 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 141 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 3 ชั้น ชั้น 1 ห้อง ประชุมอินทนิล 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
2 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 2 ชั้น ชั้น 2 ห้อง ป. 4/4 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
3 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 3 ชั้น ชั้น 1 ห้อง ประชุมอินทนิล 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
4 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ อาคาร 3 ชั้น ชั้น 3 ห้อง ป. 5/3 - 5/4 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 393 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง ศูนย์อาเซียน (ศูนย์การเรียนรู้ชุมชน) 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารสัตตบุตย์ ชั้น 2 ห้อง ป. 4/2 - 4/3 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
2 263 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารสัตตบุตย์ ชั้น 2 ห้อง ป. 4/4 -4/5 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
3 265 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารสัตตบุตย์ ชั้น 3 ห้อง ป. 5/1 - 5/2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
4 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคาร ป. 6 ชั้น 1 ห้อง ป. 6/1 - 6/2 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
5 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคาร ป. 6 ชั้น 1 ห้อง ป. 6/3 - 6/4 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
6 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคาร ป. 6 ชั้น 1 ห้อง ป. 6/5 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
7 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
8 315 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
9 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
10 317 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
11 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
12 324 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
13 325 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
14 326 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
15 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
16 328 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
17 329 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
18 330 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
19 331 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
20 332 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
21 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
22 334 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
23 335 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
24 336 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
25 339 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
26 345 การแข่งขันการบรรเลงวงอังกะลุง ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง สมุดมีชีวิต 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
27 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง โรงอาหาร 2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
28 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง โรงอาหาร 2 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
29 604 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง โรงอาหาร 2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
30 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง โรงอาหาร 2 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
31 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุม 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
32 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุม 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
33 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุม 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
34 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารเอนกประสงค์ ห้อง หอประชุม 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
35 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง หอประชุม 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
36 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง หอประชุม 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
37 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง หอประชุม 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
38 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 สพป.อำนาจเจริญ ห้อง หอประชุม 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30

หมวดหมู่ : การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ห้อง ลานอนุบาล 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
2 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ห้อง ลานอนุบาล 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
3 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ห้อง อนุบาล 1/1 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
4 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ห้อง ป. 3/1 - 3/2 8 ต.ค. 2556 08.30-16.30
5 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนเมืองอำนาจเจริญ ห้อง ป. 3/3 - 3/4 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
6 016 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนเจริญวิทยา ห้อง Com 1 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
7 020 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนเจริญวิทยา ห้อง Com 1 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
8 002 การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนเจริญวิทยา ห้อง Com 1 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
9 005 การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนเจริญวิทยา ห้อง Com 1 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
10 011 การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเจริญวิทยา ห้อง Com 1 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
11 017 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเจริญวิทยา ห้อง Com 1 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 055 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง EP 1 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
2 056 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง EP 2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
3 058 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง AP 4/5 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
4 059 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง AP 5/5 A 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 510 การแข่งขัน A Math ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง คณิตฯ ป. 6 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
2 514 การแข่งขัน A Math ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง ป. 1/5 8 ต.ค. 2556 13.00-16.30
3 512 การแข่งขันคำคม ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง ป. 5/1 - 5/2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
4 515 การแข่งขันคำคม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ ห้อง ป. 5/3 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมท้องถิ่น

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 701 การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารปฐมวัย ห้อง อ. 2/4 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00
2 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ อาคารปฐมวัย ห้อง อ. 2/1-อ. 2/2 8 ต.ค. 2556 08.30-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่
สุปราณี แป้นนอก และธนพร วรวงศ์ Tel.087-2459188,087-9188373 Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]